วันจันทร์ที่ 24 กรกฎาคม พ.ศ.2566
นายเสกสรรค์ เด่นดวงใจ ผู้อำนวยการโรงเรียนอนุบาลจอมบึง พร้อมด้วยคณะครูและนักเรียนโรงเรียนอนุบาลจอมบึง ร่วมขบวนแห่เทียนจำนำพรรษา ประจำปีการศึกษา 2566 นำไปถวายวัดจอมบึง เนื่องในวันเข้าพรรษา เพื่อปลูกฝัง คุณธรรม จริยธรรม ให้กับนักเรียน รวมทั้งเป็นการขัดเกลาจิตใจ บำรุงพุทธศาสนาให้เจริญรุ่งเรือง และดำรงอยู่ต่อไป
ขบวนแห่เทียนจำนำพรรษา ประจำปีการศึกษา ๒๕๖๖
![](https://www.anubanjombueng.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/ป14.jpg)